Home | LIVESHOW | Maenak Prakhanong The Musical

Maenak Prakhanong The Musical

Venue :

Muangthai Rachadalai Theatre, Bangkok, Thailand

Gate Open :

Approx. 30 minutes before show start.

Public Sale :

26 February 2018 , 10 am onward.

Ticket Price :

3000 / 2500 / 2000 / 1500 / 1000 / 500 Baht

URL :

Show Date

Date Time
Wednesday 16 May 2018   7.30 pm (GALA)
Friday 18 May 2018   7.30 pm
Saturday 19 May 2018 1.30 pm 7.30 pm
Sunday 20 May 2018 1.30 pm  
Wednesday 23 May 2018   7.30 pm
Thursday 24 May 2018   7.30 pm
Friday 25 May 2018   7.30 pm
Saturday 26 May 2018 1.30 pm 7.30 pm
Sunday 27 May 2018 1.30 pm  
Wednesday 30 May 2018   7.30 pm
Thursday 31 May 2018   7.30 pm
Friday 1 June 2018   7.30 pm
Saturday 2 June 2018 1.30 pm 7.30 pm
Sunday 3 June 2018 1.30 pm  
Wednesday 6 June 2018   7.30 pm
Thursday 7 June 2018   7.30 pm
Friday 8 June 2018   7.30 pm
Saturday 9 June 2018 2.00 pm 7.00 pm
Sunday 10 June 2018 2.00 pm  
Wednesday 13 June 2018   7.30 pm
Thursday 14 June 2018   7.30 pm
Friday 15 June 2018   7.30 pm
Saturday 16 June 2018 2.00 pm 7.00 pm
Sunday 17 June 2018 2.00 pm  
Wednesday 20 June 2018   7.30 pm
Thursday 21 June 2018   7.30 pm
Friday 22 June 2018   7.30 pm
Saturday 23 June 2018 2.00 pm 7.00 pm
Sunday 24 June 2018 2.00 pm  
Wednesday 27 June 2018   7.30 pm
Saturday 30 June 2018 2.00 pm 7.00 pm
Sunday 1 July 2018 2.00 pm  
Saturday 7 July 2018 2.00 pm 7.00 pm
Sunday 8 July 2018 2.00 pm 7.00 pm

* English Subtitle available with every show
หมายเหตุ :   ตั้ม วราวุธ  ไม่สามารถแสดงได้ในรอบวันที่ 20,21,22,23,24  June 2018
แสดงแทนโดย บิ๊ก กฤษฎา จันทร์ดี หรือ บิ๊ก The Star 12

Seating Plan / Pricing

Click more
3000 / 2500 / 2000 / 1500 / 1000 / 500 Baht

Detail

ซีเนริโอ ภูมิใจเสนอ
ละครเวที “แม่นาคพระโขนง เดอะมิวสิคัล”
นำแสดงโดย นัท-มีเรีย ในบท “แม่นาค” 
ที่โคจรมาพบกันครั้งแรกกับ
ตู่-ภพธร  ศิลปินคุณภาพผู้มารับบท “พ่อมาก” ปี 2561

ร่วมด้วยเหล่านักร้องนักแสดงชั้นนำ  อาทิ
ขนมจีน-กุลมาศ, เก่ง-ธชย, ตั้ม-วราวุธ, โดม-จารุวัฒน์ และ ไก่ เดอะวอยซ์ 

กำกับการแสดงโดย ถกลเกียรติ  วีรวรรณ  
พร้อมการันตีเทคนิคแสง สี เสียง สุดอลังการด้วยทีมงานระดับคุณภาพของ “เมืองไทยรัชดาลัย เธียเตอร์”
 
เปิดแสดง 16 พฤษภาคมนี้  ณ “เมืองไทยรัชดาลัย เธียเตอร์”
บัตรราคา 3,000 / 2,500 / 2,000 / 1,500/ 1,000 และ 500 บาท

TTM UPDATE

+ View All

เรื่องเด่น